Sam Nujoma

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search

Samuel Shafiishuna Daniel Nujoma (alizaliwa Mei 12, 1929) ni mpinga ubaguzi wa rangi, mwanaharakati na mwanasiasa ambaye aliwahi mihula mitatu kama Rais wa kwanza wa Namibia (1990-2005).

Nujoma alikuwa mwanachama mwanzilishi na rais wa kwanza wa Jumuiya ya Watu Magharibi mwa Afrika Kusini (SWAPO) mnamo 1960. Kabla ya 1960, SWAPO ilikuwa inajulikana kama Shirika la Watu wa Ovambo (OPO).

Alicheza jukumu muhimu kama kiongozi wa harakati za ukombozi wa kitaifa katika kupigania uhuru wa kisiasa wa Namibia kutoka kwa utawala wa Afrika Kusini. Alianzisha Jeshi la Watu wa Ukombozi wa Namibia (PLAN) mnamo 1962 na akazindua vita dhidi ya serikali ya kibaguzi ya Afrika Kusini mnamo Agosti 1966 huko Omungulugwombashe, akianza baada ya Umoja wa Mataifa kujiondoa agizo la Afrika Kusini kudhibiti eneo hilo.

Nujoma aliongoza SWAPO wakati wa Vita vya Uhuru vya Namibia, ambavyo vilidumu kutoka 1966 hadi 1989.

Administradors.png Makala hii kuhusu mwanasiasa fulani bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Sam Nujoma kama wasifu wake, habari za maisha au kazi yake?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.