Mange Kimambi

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search

Makala hii inahusu mada au mtu asiyejulikana sana. Kuna mashaka kama mada inastahili kuwa na makala katika kamusi. Watumiaji wanaombwa kushiriki katika majadiliano kama makala hii inafaa kubaki au la. Tazama:Wikipedia:Umaarufu

Mange Jumanne Ramadhan Kimambi (amezaliwa 1980?) ni mmoja wa wanawake wanaharakati wenye awishi mkubwa katika nchi ya Tanzania.

Mange Kimambi ni mzaliwa wa mkoa wa Arusha na kabila lake ni Mpare. Mange Kimambi ameolewa na raia wa Marekani ambaye ni Mzungu na wamebahatika kupata watoto wawili wa kiume hadi sasa na amekuwa akiishi jijini Los Angeles nchini Marekani tangu 2008.[1] [2]

Elimu

Mange Kimambi alipata elimu ya msingi katika Shule ya msingi Arusha baadaye alichaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Arusha lakini alipelekwa na baba yake kusoma elimu yake ya Sekondari katika jiji la Harare nchini Zimbabwe. Baada ya kuhitimu elimu ya sekondari Mange Kimambi alipata nafasi ya kwenda nchini Marekani kwa ajili ya masomo ya juu, lakini wakati akiwa masomoni alipata ujauzito na kujifungua mtoto wa kike aitwaye Bhoke. Baadaye aliamua kurejea nchini Tanzania ili kujipanga tena kwa ajili ya kuendelea na shule. Dada huyu alifanikiwa kujiunga na Chuo Kikuu Cha Dar es Salaa (UDSM) mnamo mwaka 2004 ambapo alisoma na kutunukiwa degree ya Business Administration. Baada ya kupata degree alienda katika falme za kiarabu nchini Dubai ambapo alisomana kupata Maters(MBA).

Maisha baada ya shule

Maisha ya Mange Kimambi baada ya shule yalikuwa ni maisha yaliyoambatana na umaarufu uliokuwa ukikua siku baada ya siku na hii ilichangiwa zaidi na kuandikwa zaidi na magezeti ya udaku pamoja na blogs mbalimbali za kitanzania. Kwa kiasi kikubwa dada huyu hakuwa akifurahishwa na taarifa nyingi zilizokuwa zikiandikwa na kuripotiwa juu yake katika magazeti ya udaku na blogs, jambo hilo lilipelekea Mange Kimambi kuanzisha blog yake aliyoiitaU-Turn kwa ajili ya kujibu mashambulizi ya wale waliokuwa wakimuandama kupitia magazeti na blogs. Mange Kimambi kwa muda mrefu amejikuta akiingia katika migogoro (beef) na wasanii, wanamitindo na bloggers maarufu hapa nchini. Baadhi ya mastaa hao ni Zari The Bosslady, Diamond Platnumz, Lemutuz, Wema Sepetu. Kitendo cha yeye kuingia katika majibizano na mastaa hao kimempelekea kuwa maarufu sana hapa nchini hasa zaidi kwa watumiaji wa mitandao ya kijamii.

==Katika ulingo wa siasa== Tangu alipoanza kufuatilia na kujihusisha na mambo ya siasa na alifikia hatua akawa anasema hajui maisha yake yangekuaje bila CCM. Lakini amejizolea na kujipatia umaarufu zaidi kuanzia mwaka 2016 maara baada ya serikali ya awamu ya Tano inayoongozwa na Mhe. Rais John Pombe Magufuli kuingia madarakani. Umaarufu wa Mange Kimambi umetokana zaidi kitendo cha yeye kuonesha na uthubutu wa kupinga waziwazi mambo mengi yanayofanywa na Serikali iliyo chini ya chama tawala CCM. Umaarufu wake huu umepelekea kuwa ni miongoni mwa watu wenye wafuatiliaji wengi katika mitandao ya kijamii hasa instagram kiasi cha kufikia kuwa na wafuatiliaji zaidi ya milioni mbili.

Viungo vya nje

Administradors.png Makala hii kuhusu mwanasiasa fulani bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Mange Kimambi kama wasifu wake, habari za maisha au kazi yake?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.
  1. Who Is Mange Kimambi? Jua ukweli wenye facts sio grapevine kumhusu huyu mtu, biography and facts! - JamiiForums (en-US). JamiiForums. Iliwekwa mnamo 2018-09-10.
  2. YOUR-NAME, "Makala : Mange Kimambi ni Nani? Kumbe kasoma Arusha? Na Jeff Msangi.", Wazalendo 25 Blog (in en-US), retrieved 2018-09-10 
  3. https://wazalendo25.blogspot.com/2017/03/makala-mange-kimambi-ni-nani-kumbe.html
  4. https://www.jamiiforums.com/threads/who-is-mange-kimambi-jua-ukweli-wenye-facts-sio-grapevine-kumhusu-huyu-mtu-biography-and-facts.693066/