Joyce Msuya

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search

Joyce Msuya ni mwanabiolojia na mtaalamu wa mazingira kutoka nchini Tanzania aliye Kaimu Mkurugenzi Tekelezi wa Mradi wa Umoja wa Mataifa Kuhusu Mazingira (UNEP) tangu mwaka 2018. Katika nafasi hii ni pia Naibu Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa.

Maisha na elimu[hariri | hariri chanzo]

Joyce Msuya alizaliwa tarehe 2 Januari 1968 jijini Dar es Salaam. Ni mtoto wa nne wa Cleopa Msuya aliyekuwa Katibu wa Wizara ya Uchumi na Mipango akaendelea kuhudumia kama Waziri Mkuu wa Tanzania mara tatu.

Alianza masomo kwenye shule ya msingi ya Forodhani, Dar es Salaam akamaliza Form VI Shule ya Sekondari ya Weruweru kwenye mkoa wa Kilimanjaro[1].

Alisoma Chuo Kikuu cha Strathclyde, Glasgow (Uskoti) alipopokea mwaka 1992 shahada ya kwanza katika somo la biokemia. Akaendelea na masomo yake Chuo Kikuu cha Ottawa, Kanada alipohitimu mwaka 1996 kwa shahada ya uzamili ya mikrobiolojia na elimu ya kingamaradhi[2].

Ameolewa na Onesmo Mpanja akazaa watoto wawili.

Kazi[hariri | hariri chanzo]

Baada ya kumaliza masomo Msuya alikuwa na ajira za muda mfupi hadi kuajiriwa na Benki ya Dunia kwenye mwaka 1998[3] alipoendelea hadi mwaka 2018 katika nafasi mbalimbali, pamoja na kuwa mwakilishi wa benki katika Jamhuri ya Korea.

Kwenye Agosti 2018 alihamia ofisi kuu ya Umoja wa Mataifa akipewa nafasi ya Naibu Mkurugenzi Tekelezi wa UNEP. Baada ya kujiuzulu kwa Mkurugenzi Tekelezi Erik Solheim[4] kwenye Novemba 2018 amekuwa kaimu mkurugenzi tekelezi.

Marejeo[hariri | hariri chanzo]

  1. Hayo na mengine kutoka makala "Itachukua muda, fedha nyingi Dar es Salaam kuwa jiji la kisasa", katika gazeti la Mwananchi, tar 28 Machi 2019, uk. 13
  2. Joyce Msuya, tovuti ya UNEP, iliangaliwa 28 Machi 2019
  3. Joyce Msuya, tovuti ya UNEP, iliangaliwa 28 Machi 2019
  4. Mtanzania Joyce Msuya ateuliwa kaimu kiongozi wa shirika la UNEP lenye makao yake Nairobi, tovuti ya BBC-Swahili ya 21 Novemba 2018, iliangaliwa 28 Machi 2019
People.svg Makala hii kuhusu mtu huyo bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Joyce Msuya kama wasifu wake, habari za maisha au kazi yake?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.