Wilaya ya Same

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search
Wilaya ya Sama ndani ya Mkoa wa Kilimanjaro
Mahali pa Same (kijani) katika mkoa wa Kilimanjaro.

Wilaya ya Same ni wilaya moja kati ya wilaya 7 za Mkoa wa Kilimanjaro nchini Tanzania.

Katika sensa ya mwaka 2012, idadi ya wakazi wa wilaya hiyo ilihesabiwa kuwa 269,807.[1]

WIlaya hii imepakana upande wa kazkazini na Wilaya ya Mwanga na nchi jirani ya Kenya, upande wa kusini na Mkoa wa Tanga na upande wa magharibi na Mkoa wa Manyara. Makao makuu yapo Same Mjini.

Upande wa kusini ya Milima ya Pare upo ndaniy a wilaya pamoja na sehemu ya Hifadhi ya Mkomazi.[2]

Njia ya reli ya Usambara inapita wilayani.


Marejeo[hariri | hariri chanzo]

  1. Sensa ya 2012, Kilimanjaro - Same DC
  2. (June 2015) Tanzania travel guide, 6, Lonely Planet, 148. ISBN 978-1742207797. 

Viungo vya Nje[hariri | hariri chanzo]

Flag of Tanzania.svg Kata za Wilaya ya Same - Mkoa wa Kilimanjaro - Tanzania Flag of Tanzania.svg

Bendera | Bombo | Bwambo | Chome | Hedaru | Kalemawe | Kihurio | Kirangare | Kisima | Kisiwani | Lugulu | Mabilioni | Makanya | Maore | Mhezi | Mpinji | Mshewa | Msindo | Mtii | Mwembe | Myamba | Ndungu | Njoro | Ruvu | Same Mjini | Stesheni | Suji | Vudee | Vuje | Vumari | Vunta


Flag-map of Tanzania.svg Makala hii kuhusu maeneo ya Mkoa wa Kilimanjaro bado ni mbegu.
Je unajua kitu kuhusu Wilaya ya Same kama historia yake, biashara, taasisi zilizopo, watu au utamaduni?
Labda unaona habari katika wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.


Isipokuwa usitaje majina ya viongozi waliopo sasa maana wanabadilika haraka mno.