Kihurio

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search

Kihurio ni kata ya Wilaya ya Same katika Mkoa wa Kilimanjaro, Tanzania.

Wakati wa sensa iliyofanyika mwaka wa 2012, kata ilikuwa na wakazi wapatao 10,341 [1] walioishi humo.

Zamani ya ukoloni wa Kijerumani iliitwa "Friedenstal" (Bonde la Amani)[2].

Marejeo[hariri | hariri chanzo]

  1. Sensa ya 2012, Kilimanjaro - Same DC. Jalada kutoka ya awali juu ya 2004-01-02. Iliwekwa mnamo 2016-05-21.
  2. Linganisha Orodha ya vituo vya metrolojia vya kihistoria, Huduma ya Mterolojia ya Ujerumani, iliangaliwa Machi 2021
Flag of Tanzania.svg Kata za Wilaya ya Same - Mkoa wa Kilimanjaro - Tanzania Flag of Tanzania.svg

Bangalala | Bendera | Bombo | Bwambo | Chome | Gavao Sawene | Hedaru | Kalemawe | Kihurio | Kirangare | Kisima | Kisiwani | Lugulu | Mabilioni | Makanya | Maore | Mhezi | Mpinji | Mshewa | Msindo | Mtii | Mwembe | Myamba | Ndungu | Njoro | Ruvu | Same Mjini | Stesheni | Suji | Tae | Vudee | Vuje | Vumari | Vunta|}

Flag-map of Tanzania.svg Makala hii kuhusu maeneo ya Mkoa wa Kilimanjaro bado ni mbegu.
Je unajua kitu kuhusu Kihurio kama historia yake, biashara, taasisi zilizopo, watu au utamaduni?
Labda unaona habari katika wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.


Isipokuwa usitaje majina ya viongozi waliopo sasa maana wanabadilika haraka mno.