Ruge Mutahaba

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
(Elekezwa kutoka Ruge mutahaba)
Jump to navigation Jump to search
Rugemalila Mutahaba
Amezaliwa Ruge Mutahaba
1 Mei 1970
Brooklyn, New York, Marekani
Amekufa 26 Februari 2019 (miaka 48)
Afrika Kusini
Nchi Tanzania
Majina mengine Ruge
Kazi yake Mwanzilishi-mwenza wa Clouds Media Group
Cheo Mkurugenzi wa vipindi Clouds Media Group
Chama cha kisiasa CCM
Dini Mkristo
Ndoa Hakufunga
Rafiki Joseph Kusaga
Watoto 5


Ruge Mutahaba (Brooklyn, New York, Marekani, 1 Mei 1970 - Afrika Kusini, 26 Februari 2019) alikuwa Mkurugenzi wa Uzalishaji wa Vipindi wa Clouds Media Group nchini Tanzania.[1][2]

Elimu[hariri | hariri chanzo]

Ni Mtoto wa kwanza wa profesa Gelase Mutahaba na Christina Mutahaba, Ruge alipata elimu ya shule ya msingi Arusha darasa la kwanza hadi la sita, kisha akahamia Shule ya Msingi Mlimani ambako alihitimu elimu ya msingi. Baadaye alijiunga na Shule ya Sekondari Forodhani na kuhitimu kidato cha nne, na kidato cha sita katika shule ya sekondari Pugu. Alihitimu shahada ya Masoko kisha Shahada ya Sanaa katika Uchumi Chuo Kikuu cha San Jose huko Kalifornia, Marekani[3]

Taaluma[hariri | hariri chanzo]

Aliporejea Tanzania kutoka Chuo Kikuu cha San Jose cha California (Marekani) ambako alihitimu masomo yake, Mutahaba alianza kutambulika kwenye jamii baada ya kuanza kufanya kazi na rafiki yake Joseph Kusaga ambaye alikuwa akiendesha klabu ya usiku ya disko iliyokuwa ikijulikana kwa jina la Clouds Disco. Ushirikiano wao ulipelekea kuanzishwa kwa Clouds Media Group mjini Arusha ambayo, licha ya kuwa chombo cha habari na burudani kwa hadhira, hasa vijana, ilifanya kazi ya kuhamasisha vijana wadogo wa Kitanzania kujiingiza katika kutafuta fursa na ujasiriamali ili kujiinua na kuchangia katika maendeleo ya jamii zao na taifa kwa ujumla wake.[3] Tokea maisha ya utotoni Ruge alikuwa mpenada muziki, lakini kipaji chake hakikuwa kwenye muziki peke yake. Alikuwa mchezaji mpira wa miguu (soka), alipewa majina mengi kwa kipaji hicho akicheza timu za mtaani za Chuo Kikuu kuanzia Adanco na Summer Rangers na alifikia hatua ya kuchaguliwa katika timu ya mkoa wa Dar es salaam ya UMISETA. Pia alikuwa na kipaji cha kuandika. Vipaji vingine vyote havikuweza kunawiri kwani alikuwa na mapenzi na muziki zaidi.

Familia[hariri | hariri chanzo]

Ruge Mutahaba hakuwahi kufunga ndoa rasmi lakini alikuwa na mahusiano na Zamaradi Mketema na walipata watoto wawili.[3] Pia alizaa wengine watatu na kufanya jumla ya watoto watano(5)[4]

Maradhi na kifo[hariri | hariri chanzo]

Ruge Mutahaba alikuwa akisumbuliwa kwa muda mrefu na matatizo ya figo, hivyo alipelekwa Afrika Kusini kwa ajili ya matibabu, ambayo pia rais wa Jamhuri ya Tanzania John Magufuli alimchangia shilingi milioni hamsini [5], hadi mauti yalipomfika tarehe 26 Februari 2019.[2][6][7]

Watanzania wengi waliopokea habari za kifo chake, wakiwa ni pamoja na rais John Magufuli[6], walishtushwa na habari za mauti yake na kutuma jumbe za kuguswa kutokana na mchango mkubwa wa Mutahaba katika tasnia ya habari na burudani, ubunifu katika mipango mikakati, kuendeleza vipaji vya vijana wa Tanzania, kuhamasisha ari ya ufanyaji kazi kwa bidii katika jamii na maendeleo ya nchi kwa ujumla.[2]

Marejeo[hariri | hariri chanzo]

People.svg Makala hii kuhusu mtu huyo bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Ruge Mutahaba kama wasifu wake, habari za maisha au kazi yake?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.