Majadiliano ya mtumiaji:Chamaroa

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search
Karibu kwenye Wikipedia kwa Kiswahili!

Twamfurahia kila mmoja anayeingia na kuungana nasi. Hii ni kamusi elezo ya maandishi huru. Unaweza kuandika makala uipendayo - hata kuitafsiri kutoka katika Wikipedia kwa lugha nyingine. Kwa mawili matatu labda tazama:

Jisikie huru kuuliza swali lolote lihusianalo na Wikipedia hii. Karibu kujitambulisha kwenye "Ukurasa wa mtumiaji". Ukitaka kupata kwanza uzoefu wa kuweza kuhariri Wikipedia, tafadhali tumia ukurasa wa sanduku la mchanga. Humo unaruhusiwa kujipatia uzoefu wa uundaji wa makala za Wikipedia! Juu yako mwenyewe uandike pekee kwenye ukurasa wako wa mtumiaji baada ya kufungua akaunti. Humo uko huru kutangaza chochote upendacho. Ujue miiko: usilete kamwe matini wala picha kutoka tovuti za nje wala matangazo ya kibiashara (pamoja na kuelekeza kwa kurasa zenye matangazo). Karibu sana!

Welcome to Kiswahili Wikipedia!

We welcome you even if you don't speak Kiswahili. For a bot flag go to this site. If you try to edit entries as a non speaker better first communicate with one of our admins who will advise you. You find them at Wikipedia:Wakabidhi. And btw: NEVER post computer translated texts (like google-translate, mediawiki Content Translation etc.) nor copied texts/images from other webs to this site! And do not use links to commercial pages.

--Mr Accountable (majadiliano) 11:35, 24 Novemba 2009 (UTC)

Makala[hariri chanzo]

Ndugu Chamaroa, salam! Umeandika makala nyiingi, lakini zote utumbo mtupu. Yaani, ulichojua wewe ni kuanzisha na kuweka alama ya KWC na MBEGU tu, basi. Hii siyo mwenendo mzuri na si muda sana kutoka sasa makala zako zote zitafutwa! Na ukiendelea na mwenendo huu, basi tegemea kufutwa makala zako kila uanzishapo. Pole sana, ndugu. USHAURI: Unaombwa na kushauriwa upitie ukurasa wa Wikipedia:Mwongozo. Huo utakusaidia namna ya kuandika na kufuata mwongozo mzima wa uandikaji wa Wikipedia ya Kiswahili! Tuendeleee!!!--Muddyb MwanaharakatiLonga 06:41, 19 Desemba 2009 (UTC)

Ndugu, naona bado unaendelea kuandika makala bila maneno yoyote yale. Tena kibaya zaidi bado unaandika makala tena bila lolote zaidi ya kigezo cha MBEGU. Kaka, hii si taratibu nzuri. Maadamu nilikutaarifu na hukuelekea kuelewa au hata kuuliza tena, basi kisu kinapita kwa makala yale yote uliyoanzisha!--Muddyb MwanaharakatiLonga 06:39, 21 Desemba 2009 (UTC)

makala zihitajizo habari[hariri chanzo]

Ndugu Chamaroa, salaam! Wakati wa shindano, makala nyingi zimeanzishwa bila kuwekewa yaliyomo hata kidogo, nasi wanawikipedia hatukuwa na nafasi ya kurekebisha sana. Kwa hiyo sasa, naomba tusaidiane kusawazisha hizo makala. Kwa mfano, ungeweza kuanza kwa kuangalia orodha ya makala bila jamii. Bila shaka utagundua kadhaa ambazo ni duni, labda yenye maneno mawili matatu tu. Ndivyo nilivyogundua k.m. na makala ya Henri Fayol, mhandisi Mfaransa wa karne ya 19. Sasa ukiangalia mabadiliko niliyoyaingiza utapata mambo ya msingi ya wikipedia. K.m. naingiza kigezo cha {{DEFAULTSORT}} kwa ajili ya orodha ya makala katika jamii ifuate alfabeti vizuri. Tena naingiza jamii za miaka ya kuzaliwa (k.m. [[Jamii:Waliozaliwa 1841]]) na ya kufariki (k.m. [[Jamii:Waliofariki 1925]]). Pia, ikiwa ni makala fupi bila maelezo mengi, naingiza kigezo cha {{mbegu-mtu}} (yaani kama ni mtu). Hatimaye, naingiza kiungo kwa wikipedia ya Kiingereza (k.m. [[en:Henri Fayol]]) ambapo naweza kupata code kwa picha ya mtu (k.m. [[Image:Fonds henri fayol.jpg|thumb|right|Henri Fayol]]) pamoja na habari nyingine. Nitashukuru kwa msaada wako katika kuboresha makala mpya zilizoachwa duni. Wasalaam, --Baba Tabita (majadiliano) 12:05, 2 Februari 2010 (UTC)

Joseph Kony[hariri chanzo]

Bwana Chamaroa salamu! Nimeona na kufurahia jinsi ulivyopanusha makala kuhusu Joseph Kony ukafanya kazi kubwa. Ila tu nina neno naomba uangalie upya kwa sababu hizi a) nakala ilikuwepo tayari na wewe ulifuta maandishi yote yaliyokuwepo awali; hii hatutakiwi kufanya bila kuonya kwanza kwenye ukurasa ya majadiliano (tukiona makosa mazito au kama makala ilikuwa fupi mno ya kutoridhisha) b) ni saswa kabisa kupanusha makala, kuongeza habari na kusahihisha makosa lakini kufuta bila taarifa ya awali tusifanye. Kwanza kwa sababu ni verma kuheshimu kazi iliyotangulia (hata kama ilikuwa ya makosa) pili kuepukana na ugomvi kati ya waandishi. c) uliongeza habari nyingi lakini muundo wa awali ulipendeza zaidi (picha, vichwa vidogo vya kumsaidia msomaji)

Kwa hiyo naomba uangalie upya. Ushauri wangu:

  • rudi katika hali ya uhariri, kopi yote na kuihifadhi katika ukurasa wa Word (au programu unayotumia)
  • fungua "historia" ya makala na ingia katika hali ya makala kabla ya hujaandika.
  • humo ongeza habari zako za ziada chini ya vichwa husika au kwa kuunda vichwa vipya.
  • halafu hafadhi yote kama umbo mpya wa nakala.

Ukihitaji msaada niko tayari kukusaidia. Katika utaratibu wa wikipedia ningefanya revert tu lakini hii inamaanisha kufuta kazi yako yote na sitaki kukukatisha moyo kwa hiyo naomba tuwasiliane jinsi gani kuunganisha umbo la awali na umbo lako. Kipala (majadiliano) 12:15, 26 Mei 2010 (UTC)