Mradi wa Upinde wa mvua wa Namibia

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search

Namibia's Rainbow Project lilikuwa shirika lisilo la kiserikali la kutetea haki za mashoga nchini Namibia. Ilitoa rasilimali kwa jamii zilizotengwa na lilifanya kazi kukabiliana na chuki ya jinsia moja na ubaguzi wa kijinsia katika jamii ya Namibia.

Mwanzoni mwa kuanzishwa kwake, lilikuwa shirika pekee la aina yake likilinganishwa na mashirika mengine mashuhuri ya mashoga ya Namibia, kama vile Dada Namibia, ambayo kimsingi iliwasaidia wasagaji.[1]

Shirika hilo lililenga kusambaza rasilimali katika aina zote za mashoga, pamoja na elimu, huduma za kijamii, na ushauri wa kuzuia kujiua.[2][3] Iliendesha kazi ya utetezi na kuanza kuandika kumbukumbu za uhalifu wa chuki ya kijinsia mnamo 2006.[4] Zaidi shirika hili lilifanya kazi kuondoa maoni mabaya ya jamii.

Mifano mashuhuri ni pamoja na kujibu ripoti rasmi za serikali zinazoonyesha kuwa watu wa jinsia tofauti wanaohusika katika tendo la ndoa bila kinga ndio wanaosambaza VVU nchini Namibia[5] na kukuza mikakati ya kuzuia VVU-UKIMWI.[5]

Marejeo[hariri | hariri chanzo]