Orodha ya Ndege wa Afrika ya Mashariki nr. 4

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search

Kwa makusudi ya orodha hii nchi za Afrika ya Mashariki ni Kenya, Uganda na Tanzania.

Tazama orodha ya familia hapa chini.

Orodha 3 Orodha 5
Kisayansi Kiswahili Kiingereza
SCOLOPACIDAE
Numenius phaeopus Membe sautisaba Whimbrel
Numenius arquata Membe sululu Eurasian Curlew
Limosa limosa Msese mkia-mweusi Black-tailed Godwit
Limosa lapponica Msese mkia-miraba Bar-tailed Godwit
Tringa nebularia Chamchanga miguu-kijani Common Greenshank
Tringa stagnatilis Chamchanga-wangwa Marsh Sandpiper
Tringa glareola Chamchanga-mtoni Wood Sandpiper
Tringa ochropus Chamchanga kijani Green Sandpiper
Tringa totanus Chamchanga miguu-hina Common Redshank
Tringa erythropus Chamchanga madoa Spotted Redshank
Tringa flavipes Chamchanga miguu-njano Lesser Yellowlegs
Actitis hypoleucos Kiulimazi Common Sandpiper
Xenus cinereus Chamchanga kijivu Terek Sandpiper
Arenaria interpres Kigeuzamawe kahawia Ruddy Turnstone
Gallinago nigripennis Sululu wa Afrika African Snipe
Gallinago media Sululu mkubwa Great Snipe
Gallinago gallinago Sululu wa Ulaya Common Snipe
Lymnocryptes minimus Sululu mdogo Jack Snipe
Calidris canutus Chokowe mwekundu Red Knot
Calidris ferruginea Chokowe domo-sululu Curlew Sandpiper
Calidris alpina Chokowe tumbo-jeusi Dunlin
Calidris subminuta Chokowe vidole-virefu Long-toed Stint
Calidris minuta Chokowe mdogo Little Stint
Calidris temminckii Chokowe mkia-mweupe Temminck’s Stint
Calidris alba Chokowe tumbo-jeupe Sanderling
Calidris falcinellus Chokowe domo-pana Broad-billed Sandpiper
Philomachus pugnax Chokowe mjasiri Ruff
Phalaropus lobatus Kipwita ukosi-mwekundu Red-necked Phalarope
STERCORARIIDAE
Stercorarius pomarinus Shakwe-mporaji pomarina Pomarine Skua
Stercorarius parasiticus Shakwe-mporaji wa Akitiki Arctic Skua
Stercorarius longicaudus Shakwe-mporaji mkia-mrefu Long-tailed Skua
LARIDAE
Chroicocephalus ridibundus Shakwe kichwa-kahawia Common Black-headed Gull
Chroicocephalus genei Shakwe domo-jembamba Slender-billed Gull
Chroicocephalus cirrocephalus Shakwe kichwa-kijivu Grey-headed Gull
Larus heuglini Shakwe wa Heuglin Heuglin's Gull
Larus fuscus Shakwe mgongo-mweusi Lesser Black-backed Gull
Larus argentatus Shakwe mgongo-fedha Herring Gull
Larus michahellis Shakwe miguu-njano Yellow-legged Gull
Ichthyaetus ichthyaetus Shakwe kichwa-cheusi Great Black-headed Gull
Ichthyaetus hemprichii Shakwe kijivucheusi Sooty Gull
STERNIDAE
Anous stolidus Buabua kahawia Brown Noddy
Anous tenuirostris Buabua domo-jembamba Lesser Noddy
Thalasseus bengalensis Buabua kishungi mdogo Lesser Crested Tern
Tahalasseus bergii Buabua kishungi mkubwa Greater Crested or Swift Tern
Thalasseus sandvicensis Buabua domo-rangimbili Sandwich Tern
Hydroprogne caspia Buabua domo-kubwa Caspian Tern
Sterna dougallii Buabua mkia-mshale Roseate Tern
Sterna hirundo Buabua mbayuwayu Common Tern
Sterna sumatrana Buabua kisogo-cheusi Black-naped Tern
Sterna repressa Buabua mashavu-meupe White-cheeked Tern
Onychoprion anaethetus Buabua mgongo-kijivu Bridled Tern
Onychoprion fuscatus Buabua mgongo-mweusi Sooty Tern
Sternula saundersi Buabua wa Saunders Saunders’s Tern
Sternula albifrons Buabua kibete Little Tern
Gelochelidon nilotica Buabua domo-nene Gull-billed Tern
Chlidonias niger Buabua mabawa-kijivu Black Tern
Chlidonias leucopterus Buabua mabawa-meupe White-winged Tern
Chlidonias hybridus Buabua masharubu Whiskered Tern
RHYNCHOPIDAE
Rhynchops flavirostris Kiparara wa Afrika African Skimmer
PTEROCLIDIDAE
Pterocles gutturalis Firigogo koo-njano Yellow-throated Sandgrouse
Pterocles exustus Firigogo tumbo-jekundu Chestnut-bellied Sandgrouse
Pterocles decoratus Firigogo uso-mweusi Black-faced Sandgrouse
Pterocles lichtensteinii Firigogo wa Lichtenstein Lichtenstein's Sandgrouse
Pterocles quadricinctus Firigogo mikufu-minne Four-banded Sandgrouse
COLUMBIDAE
Columba unicincta Kunda mwekundu Afep Pigeon
Columba guinea Kunda madoa Speckled Pigeon
Columba livia Njiwa-mjini Feral Pigeon
Columba arquatrix Njiwa macho-njano African Olive Pigeon
Columba albinucha Njiwa kisogo-cheupe White-naped Pigeon
Columba delegorguei Njiwa kisogo-shaba magharibi Eastern Bronze-naped Pigeon
Columba (Aplopelia) larvata Kipura Lemon Dove
Streptopelia turtur Hua wa Ulaya European Turtle Dove
Streptopelia lugens Hua kijivucheusi Dusky Turtle Dove
Streptopelia semitorquata Tetere macho-mekundu Red-eyed Dove
Streptopelia decipiens Kuyu African Mourning Dove
Streptopelia capicola Tetere macho-meusi Ring-necked Dove
Streptopelia vinacea Tetere rangi-pinki Vinaceous Dove
Streptopelia reichenowi Hua mabawa-meupe African White-winged Dove
Spilopelia senegalensis Fumvu Laughing Dove
Oena capensis Tutu Namaqua Dove
Turtur tympanistria Pugi-kikombe Tambourine Dove
Turtur afer Pugi-wanda Blue-spotted Wood Dove
Turtur chalcospilos Pugi-kituku Emerald-spotted Wood Dove
Turtur abyssinicus Pugi domo-jeusi Black-billed Wood Dove
Treron calvus Ninga wa Afrika African Green Pigeon
Treron pembaensis Ninga wa Pemba Pemba Green Pigeon
Treron waalia Ninga tumbo-njano Bruce's Green Pigeon
PSITTACIDAE
Poicephalus cryptoxanthus Kwao kichwa-kahawia Brown-headed Parrot
Poicephalus fuscicollis Kwao shingo-kahawia Brown-necked Parrot
Poicephalus gulielmi Kwao paji-jekundu Red-fronted Parrot
Poicephalus meyeri Kwao mabega-njano Brown or Meyer's Parrot
Poicephalus rufiventris Kwao tumbo-jekundu African Orange-bellied Parrot
Psittacus erithacus Kasuku mkia-mwekundu Grey Parrot
Agapornis fischeri Cherero kichwa-machungwa Fischer’s Lovebird
Agapornis lilianae Cherero wa Lilian Lilian’s Lovebird
Agapornis personatus Cherero shingo-njano Yellow-collared Lovebird
Agapornis pullarius Cherero uso-mwekundu Red-headed Lovebird
Agapornis swindernianus Cherero mkufu-mweusi Black-collared Lovebird
Psittacula krameri Kasuku mdogo kijani Rose-ringed parakeet
Orodha 3 Orodha 5

Orodha ya familia za ndege[hariri | hariri chanzo]

Accipitridae Charadriidae Fringillidae Muscicapidae Pittidae Scopidae
Acrocephalidae Ciconiidae Glareolidae Musophagidae Platysteiridae Stenostiridae
Kucha wa Afrika Cisticolidae Gruidae Nectariniidae Ploceidae Stercorariidae
Alaudidae Coliidae Haematopodidae Numididae Podicipedidae Strigidae
Alcedinidae Columbidae Heliornithidae Oriolidae Prionopidae Struthionidae
Anatidae Coraciidae Hirundinidae Otididae Procellariidae Sturnidae
Anhingidae Corvidae Hydrobatidae Pandionidae Psittacidae Sulidae
Apodidae Cuculidae Hyliotidae Paridae Pteroclididae Sylviidae
Ardeidae Dicruridae Indicatoridae Passeridae Pycnonotidae Threskiornithidae
Balaenicipitidae Diomedeidae Jacanidae Pelecanidae Rallidae Timaliidae
Bucerotidae Dromadidae Laniidae Phaethontidae Recurvirostridae Trogonidae
Burhinidae Emberizidae Laridae Phalacrocoracidae Remizidae Turdidae
Campephagidae Estrildidae Malaconotidae Phasianidae Rostratulidae Turnicidae
Lybiidae Eurylaemidae Megaluridae Phoenicopteridae Rhynchopidae Tytonidae
Caprimulgidae Falconidae Meropidae Phoeniculidae Sagittariidae Upupidae
Certhiidae Fregatidae Monarchidae Phylloscopidae Sarothruridae Viduidae
Cettiidae Motacillidae Picidae Scolopacidae Zosteropidae