Nzega Mjini

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search
Nzega Mjini

Lua error in Module:Location_map at line 510: Unable to find the specified location map definition: "Module:Location map/data/Tanzania" does not exist.Mahali pa Nzega Mjini katika Tanzania

Majiranukta: 4°12′54″S 33°11′7″E / 4.215°S 33.18528°E / -4.215; 33.18528
Nchi Tanzania
Mkoa Tabora
Wilaya Nzega
Idadi ya wakazi
 - 34,744

Nzega Mjini ni la kata ya Wilaya ya Nzega katika Mkoa wa Tabora, Tanzania yenye postikodi namba 45401 [1]. Wakati wa sensa iliyofanyika mwaka wa 2012, kata ilikuwa na wakazi wapatao 34,744 waishio humo.[2]

Kata ina kivutio cha bwawa la Uchama ambapo kuna maji mengi: watu hupenda kwenda kutembea huko; pia maji hutumika kwa shughuli mbalimbali kama kufulia, kumwagilia bustani, kujengea na kunyweshea ng'ombe kwa kuyachota na kuwapa.

Kuna mnada wa nguo na wanyama siku ya Jumamosi ushirika ambapo Wanyamwezi na watu wengine hukutana na kufanya shughuli ya kununua bidhaa. Kipindi cha mnada ni siku ambayo inavutia sana watu: kuna nyama rosti za mbuzi, kondoo na ng'ombe. Pia kuna vinywaji vingi kama soda, bia na juisi. Watu hupata starehe.

Marejeo[hariri | hariri chanzo]

Flag of Tanzania.svg Kata za Wilaya ya Nzega Vijijini - Mkoa wa Tabora - Tanzania Flag of Tanzania.svg

Budushi | Bukene | Igusule | Ikindwa | Isagenhe | Isanzu | Itobo | Kahama Nhalanga | Karitu | Kasela | Lusu | Magengati | Mambali | Mbagwa | Mbutu | Milambo Itobo | Mizibaziba | Mogwa | Muhugi | Mwakashanhala | Mwamala | Mwangoye | Mwantundu | Mwasala | Nata | Ndala | Nkiniziwa | Puge | Semembela | Shigamba | Sigili | Tongi | Uduka | Ugembe | Utwigu | Wela

Flag-map of Tanzania.svg Makala hii kuhusu maeneo ya Mkoa wa Tabora bado ni mbegu.
Je unajua kitu kuhusu Nzega Mjini kama historia yake, biashara, taasisi zilizopo, watu au utamaduni?
Labda unaona habari katika wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.
Tafadhali usiingize majina ya maafisa au viongozi wa sasa maana wanabadilika mno.