Magamba (Mpanda)

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru

Kwa matumizi mengine ya jina hili, tazama Magamba.

Magamba ni miongoni mwa kata 15 zinazounda manisipaa ya Mpanda katika Mkoa wa Katavi, Tanzania. Ina postikodi namba 50114 . Awali ilikuwa kata mojawapo ya Wilaya ya Mlele.

Magamba ina jumla ya vijiji vitano ambavyo ni: Magamba, Makongolo, Dilifu, Society na Mtakumbuka.

Katika sensa ya mwaka 2022 wakazi wa kata walihesabiwa kuwa 14,234 [1]. Kwa mujibu wa sensa iliyofanyika mwaka wa 2012, kata ilikuwa na wakazi wapatao 3,186 waishio humo.[2]

Marejeo[hariri | hariri chanzo]

Kata za Wilaya ya Mpanda MjiniMkoa wa Katavi - Tanzania

Ilembo | Kakese | Kashaulili | Kasokola | Kawajense | Kazima | Magamba | Majengo | Makanyagio | Misunkumilo | Mpanda Hotel | Mwamkulu | Nsemulwa | Shanwe | Uwanja wa Ndege


Makala hii kuhusu maeneo ya Mkoa wa Katavi bado ni mbegu.
Je unajua kitu kuhusu eneo hilo kama historia yake, biashara, taasisi zilizopo, watu au utamaduni?
Labda unaona habari katika wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.
Tafadhali usiingize majina ya maafisa au viongozi wa sasa maana wanabadilika mno.