Hakuna matata

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Rukia: urambazaji, tafuta

Makala hii ina dalili ya kutungwa kwa kutegemea programu ya kompyuta kama "google translation kit". Watumiaji wanaombwa kuchungulia lugha, viungo na muundo wake tena. Wakiridhika na hali yake wanaweza kuondoa kigezo hiki kinachoonekana kwenye dirisha la kuhariri juu ya matini ya makala kwa alama za {{tafsiri kompyuta}} .

"Hakuna matata" ni maneno ya Kiswahili kutoka Kenya; inabadilishwa, ina maana "no worries". Inaundwa na maneno hakuna (haipo hapa) na matata (aina nyingi ya shida). Maneno yamepatikana kwa matumizi yake katika filamu ya filamu ya Disney The Lion King, ili kusikilizwa mara nyingi kwenye hoteli, hoteli, na maeneo mengine yanayovutia biashara ya utalii. Maneno haya yanatumiwa sana Tanzania na Zanzibar na kidogo nchini Kenya.

Jambo Bwana[hariri | hariri chanzo]

Mwaka wa 1982, muziki wa bendi ya hosteli ya Kenya Them Mushrooms (inayojulikana kama Uyoga) ilitoa wimbo wa Kiswahili "Jambo Bwana", ambayo inarudia maneno "Hakuna matata" katika kukataa kwake. Wimbo uliandikwa na kiongozi wa bendi John Katana.

Jambo – Hakuna Matata[hariri | hariri chanzo]

Mwaka wa 1983, Ujerumani kundi Boney M. iliyotolewa "Jambo—Hakuna Matata", toleo la lugha ya Kiingereza la Them Mushrooms wimbo Jambo Bwana. Liz Mitchell alitoa wimbo wa wimbo wa wimbo, mkono na Reggie Tsiboe, Frank Farian, Cathy Bartney, Madeleine Davis na Judy Cheeks. Mmoja alikuwa na lengo la kuingizwa katika albamu ya saba isiyo na kichwa cha kikundi, iliyotolewa mwaka wa 1983. Kutokana na utendaji mbaya wa chati (No. 48 katika chati za Kijerumani), moja hatimaye haukuingizwa kwenye albamu (ambayo ilikuwa imefanywa upya na haijaachiliwa hadi Mei 1984 kama Ten Thousand Lightyears).

Wimbo The King Lion[hariri | hariri chanzo]

Mwaka wa 1994, Walt Disney Animation Studios movie animated The Lion King alileta maneno ya kimataifa kutambuliwa, akishirikiana sana katika njama na kutoa wimbo kwa hilo. Mchezaji wa kijivu na mchungaji, aitwaye Timon na Pumbaa, hufundisha tabia kuu, mtoto wa simba aitwaye Simba, kwamba aweze kusahau hali yake ya zamani na kuishi sasa. Wimbo uliandikwa na Elton John (muziki) na Tim Rice (lyrics), ambao walipata neno katika kitabu cha Kiswahili. Ilichaguliwa kwa Best Song Song katika 1995 Academy Awards, na baadaye nafasi ya 99 bora song katika historia ya sinema na American Film Institute katika orodha ya 100.

Katika majumuia[hariri | hariri chanzo]

Katikati ya miaka ya 1980, neno hilo lilipatikana katika kitabu cha Comic Kiswidi cha Bamse na Rune Andréasson. Maneno ya kwanza ya Brumma, mtoto wa binti wa Bonde, ni "Hakuna matata", ambayo hakuna mtu anayeyajua isipokuwa Skalman kamba. Baadaye aliifanya kitovu cha siri na Brumma, na maneno hayo yamepatikana mara kadhaa kwenye cartoon. Skalman alitoa wasomaji dalili kadhaa kuhusu lugha ambayo maneno hayo yalitoka lakini hakuwahi kusema moja kwa moja kwamba ilikuwa Kiswahili.