Fatima Tihihit

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Fatima Tihiht

Fatima Banou (amezaliwa Tamanar mwaka 1969), pia anajulikana kama Raissa Tihihit Mzzin (Tihihit mdogo), ni mwimbaji wa Moroko katika lahaja ya Tachelhit.

Utotoni[hariri | hariri chanzo]

Fatima Banou alizaliwa mnamo 1969 huko Tamanar, katika mkoa wa Essaouira, huko Moroko, katika familia yenye watoto 7. Alikuwa na kaka 3 na dada 3. Fatima alilazimishwa kuolewa akiwa na umri wa miaka 8 na wazazi wake, na hakuweza kuishi na mume mtu mzima katika umri huo. Alipewa talaka na kuolewa na binamu yake, lakini ndoa hiyo pia iliisha, na kufikia umri wa miaka 15 alikuwa mama asiye na mwenzi wa binti yake.[1]

Kazi[hariri | hariri chanzo]

Raissa Fatima Tihihit alianza kazi yake ya muziki mwaka wa 1983, alipojihusisha na kikosi cha Raisi (bwana) Lhaj Mohamed Albensir. Mnamo 1986, aliunda kikundi chake na kushirikiana na mabwana maarufu kama Lhaj Omar Wahrouch na Ait Bounsir. Fatima Tihihit alitoa matamasha kadhaa huko Moroko na kimataifa, ambapo alifanya kama sehemu ya safari tofauti (pamoja na Ufaransa, Indonesia, USA, UAE, Saudi Arabia).[2] Fatima Tihihit pia ni mwigizaji na alishiriki katika mfululizo na filamu kadhaa kwenye televisheni ya Moroko.

Marejeo[hariri | hariri chanzo]

  1. الرئيسية (ar). جريدة اشتوكة بريس. Iliwekwa mnamo 2022-04-30.
  2. Biography of Raissa Haja Fatima Tihihit Mzin (French).
Musical notes.svg Makala hii kuhusu mwanamuziki fulani bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Fatima Tihihit kama wasifu wake, habari za maisha au kazi yake?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.