Patrick Vieira

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search

Patrick Vieira (alizaliwa Dakar, 23 Juni 1976) alikuwa mchezaji wa mpira wa miguu wa timu ya taifa ya Ufaransa na kwa sasa ni kocha.

Familia ya Vieira ilihama Senegal kwenda Dreux, Ufaransa, wakati alikuwa na miaka nane, na hakurudi Senegal hadi 2003. Wazazi wake waliachana wakati Vieira alikuwa mchanga, na hakukutana tena na baba yake. Baba yake alidumu katika Jeshi la Ufaransa, na kumfanya astahili kuwa raia wa Ufaransa wakati wa kuzaliwa. Jina lake la Vieira, ambalo la Kireno, ni ubini wa mama yake, ambaye anatoka Cape Verde.

Patrick Vieira ni mwalimu wa mpira katika timu mbalimbali mfano, Arsenal, inter milan. ameanza na maswala ya ufundishaji wa mpira wa miguu hakiwa na timu ya Arsenal, Mnamo tarehe 10 Agosti 1996, magazeti yaliripoti kwamba Vieira ataanza kufundisha katika kilabu cha Uingereza ya Arsenal, kutokana na yeye binafsi. Alijiunga na Arsenal siku nne baadaye kwa mshahara wa pauni milioni 3.5.Upekee wa Vieira na Mfaransa mwenzake Rémi Garde waliofika klabuni hapo, pamoja na kufukuzwa kwa meneja Bruce Rioch kabla ya msimu kuanza, uliojulikana kwamba Arsenal ilisimamiwa na wazamini wa nje. Vieira baadaye alifunua kuwa alisainiwa na Arsenal kwa sababu mwenzake Arsène Wenger angekuwa msimamizi wa kilabu huyo: "Nimefurahiya kujiunga na Arsenal wakati huo huo ,Wenger anakuwa mkufunzi wao. Kuweza kuzungumza Kifaransa naye kutafanya maisha rahisi kwangu. " Wenger alikuwa kiongozi wa rasmi wa maswala ya usimamizi huko Arsenal mwanzoni mwa Oktoba, lakini Vieira alikuwa tayari ameweka alama yake, akiingia kama mbadala dhidi ya Sheffield Jumatano tarehe 16 Septemba 1996; gazeti lilimtaja kama mtu ambaye, ameifikisha klabu ya Arsenal mbali.ndipo badaye viera kuaacha kufundisha klabu ya Arsenal na kwenda kusaini mkataba na klabu ya inter milan huko nchini italia. Safari hiyo ya viera hakuishia hapo inter milan alienda klabu kubwa duniani ambayo sasa wapo mastaa wa kubwa duniani ambao ni wakina Cristiano Ronaldo na wengine,pia viera aliendelea na safari yake ya kufundisha mpira wa miguu katika klabu kubwa duniani na sasa viera ni mwalimu mwenye historia kubwa duniani.pia viera alikwenda kufundisha klabu kubwa nchini uingereza ambayo inajulikana kwa jina la Manchester City,Mnamo Januari 8, 2010, ilithibitishwa kuwa Vieira alikuwa akianza kufundisha timu ya Manchester City na alisaini mkataba wa miezi sita, ambapo angewasiliana na wenzake wa zamani wa Arsenal wa kina Kolo Touré na Sylvinho na meneja wa zamani wa Inter milan Mancini. Mkataba pia ulijumuisha Mancini alimtaja Vieira kama kocha bora na mawazo ya ushindi kwamba angefaa kufundisha kikosi cha Manchester City vizuri. alicheza mechi akiwa kama kocha , ya kwanza mnamo 6 Februari kwenye kipigo chakufungwa 2-1 ugenini kwa Hull City,Ilikuwa changamoto kwake ila alipambana na kuweza kuifikisha katika mahali pazuri.

Football.svg Makala hii kuhusu mchezaji mpira fulani bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Patrick Vieira kama wasifu wake, habari za maisha au kazi yake?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.