Makongoro Nyerere

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search

Charles Makongoro Nyerere (amezaliwa 30 Januari 1959) ni mwanasiasa wa CCM wa Tanzania na afisa mstaafu wa jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania.[1] Hivi sasa anahudumu kama mjumbe wa Bunge la Afrika Mashariki [2]ameteuliwa kama Mkuu wa mkoa wa Manyara. [3]

Maisha na kazi[hariri | hariri chanzo]

Makongoro alisoma katika shule za msingi za Arusha, Bunge na Isike kutoka 1964 hadi 1972. Kisha akajiunga na Shule ya Sekondari ya Wavulana ya Tabora ambapo alipata kiwango chake cha kawaida na cha juu cha elimu.[1] Kuanzia 1979 hadi 1990, alihudumu jeshini na ni mkongwe wa Vita vya Uganda na Tanzania. Kufuatia Kuanguka kwa Kampala mnamo 11 Aprili 1979, alikuwa sehemu ya wanajeshi wa Tanzania waliobaki hapo kuhakikisha kuwa sheria na utulivu vinatawala.

Mnamo 1982, alihitimu kutoka Chuo cha Jeshi la Tanzania huko Monduli ambapo alisoma Kozi ya Afisa Cadet. [4] Kati ya 2001 na 2003, alipata digrii katika masomo ya kimkakati katika Chuo Kikuu cha Aberdeen huko Scotland. [5]

Kazi ya kisiasa[hariri | hariri chanzo]

Mnamo 1995, Makongoro alijiunga na chama cha upinzani cha NCCR – Mageuzi na kushinda jimbo la Arusha Mjini katika uchaguzi mkuu, lakini akapoteza kiti chake mnamo 1997.[6] Alifuatwa na Felix Mrema wa Chama tawala Chama Cha Mapinduzi (CCM). [7] Mwaka 2000, alijiunga na CCM. [8] Rais Benjamin Mkapa alimteua kama mbunge mteule mnamo Februari 2004. [9] Kuanzia 2007 hadi 2012, aliwahi kuwa mwenyekiti wa chama mkoa wa Mara.[10]

Mnamo Aprili 2012, alichaguliwa kama mmoja wa wabunge tisa wa Bunge la Afrika Mashariki akiwakilisha Tanzania. Alipata kura 123 kutoka kwa Wabunge wa Tanzania. [11]

Katika mahojiano na Mwananchi mnamo Machi 2015, hakuthibitisha wala kukataa, masilahi yake kwa urais katika uchaguzi mkuu ujao. [12]

Maisha binafsi[hariri | hariri chanzo]

Ni mtoto wa Julius Kambarage Nyerere, Rais wa kwanza wa Tanzania na "baba wa Taifa". Yeye ni mshiriki wa Kanisa Katoliki. [13]

Marejeo[hariri | hariri chanzo]