Uzazi nchini Ghana

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru

Uzazi nchini Ghana mara nyingi huonekana kama tukio la furaha katika jamii, kwa kuwa watoto huwakilisha mali, hadhi, na mwendelezo wa ukoo. Wanawake wajawazito mara nyingi hupewa upendeleo maalum na hutazamwa kuwa warembo, dhaifu, na wanaoweza kuathiriwa na pepo wabaya. Kwa hiyo, wanawake wanaweza kutafuta mwongozo kutoka kwa kiongozi wa kidini au wa kiroho ili kulinda kijusi chake au kuongeza nafasi ya kushika mimba.[1]

Kwa mfano, Waakan wanaweza kubeba wanasesere wa akuaba, kama ishara ya uzazi, wakati wa ujauzito ili kuhakikisha kwamba watazaa mtoto mwenye afya na mzuri anayefanana na sifa za kupita kiasi za mwanasesere.[2]

Marejeo[hariri | hariri chanzo]

  1. Steven J. Salm (2002). Culture and customs of Ghana. Internet Archive. Greenwood Press. ISBN 978-0-313-32050-7.
  2. Steven J. Salm (2002). Culture and customs of Ghana. Internet Archive. Greenwood Press. ISBN 978-0-313-32050-7.
Makala hii kuhusu mambo ya utamaduni bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Uzazi nchini Ghana kama historia yake au mahusiano yake na mada nyingine?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.