Uvuvi nchini Tanzania

Kutoka Wikipedia, kamusi elezo huru
Jump to navigation Jump to search
Shughuli ya uvuvi
Uvuvi nchini Tanzania

Uvuvi nchini Tanzania ni mojawapo ya sekta za uchumi nchini Tanzania. Sekta hii inachangia ukuaji wa uchumi wa Tanzania kwa kuuza samaki ndani na nje ya nchi hii, hivyo husaidia nchi kupata fedha za kigeni na kuboresha uchumi.

Maendeleo katika sekta hii si mazuri sana kutokana na ukosefu wa vifaa vya kisasa vinavyotakiwa kutumika katika uvuvi wa samaki, pia kutokufanya utafiti wa kutosha ili kuona na kujua maeneo yenye samaki wa kutosha. Hali hii inarudisha nyuma maendeleo ya uvuvi nchini.

Pia asilimia kubwa ya wavuvi Tanzania hawana elimu nzuri juu ya suala zima la uvuvi, hivyo huwapelekea kufanya uvuvi haramu: hii husababisha samaki na viumbehai wengine wa majini kupoteza uhai na hali hii inasababisha upungufu wa samaki katika bahari na maziwa yetu.

Inafaa kufuata njia bora za uvuvi ili kuboreha sekta hii ili kukuza uchumi bila kuharibu mazingira: katika baadhi ya mambo ni vizuri kuiga mfano wa nchi zilizoendelea katika shughuli za [uvuvi.

ThreeCoins.svg Makala hii kuhusu mambo ya uchumi bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Uvuvi nchini Tanzania kama historia yake au mahusiano yake na mada nyingine?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.